Yadda ake Gina Cikakken Waƙa na YouTube don Tallace-tallacen Alama?
YouTube ya zama ɗaya daga cikin mafi kyawun dandamali don samfuran talla, kuma idan kuna son tallata alamar ku, ba za ku iya yin watsi da lissafin waƙa ba. Lissafin waƙa na YouTube na iya yin abubuwan al'ajabi don tallan alama saboda fa'idodin fa'idodi iri-iri da zai bayar, waɗanda suka haɗa da:
- Lissafin waƙa suna sauƙaƙe ba da labari, watau za ku iya yin lissafin waƙa tare da bidiyon da ke rufe batutuwa iri ɗaya.
- Kuna iya raba hanyar haɗin lissafin waƙa guda ɗaya, yadda ya kamata ke jagorantar masu sauraron ku zuwa bidiyo masu yawa.
- Lissafin waƙa, idan an inganta su da kyau, za su sa abubuwan ku na YouTube su zama abin ganowa.
- Algorithm na YouTube yana haɓaka jerin waƙoƙi.
- Lissafin waƙa suna sa tashoshi su zama mafi tsari da ƙwararrun masu biyan kuɗi na YouTube.
Don haka, yanzu da kuka san fa'idodin lissafin waƙa na YouTube, lokaci ya yi da za ku ɗauke ku ta manyan nasihun don gina ɗaya don tallata alamar ku.
1. Ƙirƙiri intro videos don lissafin waƙa
Yawancin samfuran suna ci gaba tare da ƙirƙirar lissafin waƙa ba tare da ƙirƙirar bidiyon gabatarwa ba. Koyaya, muna ba da shawarar ƙirƙira su don kowane lissafin waƙa. Me yasa? Da kyau, gaskiyar ita ce bidiyon gabatarwa na iya ba da hangen nesa cikin abubuwan lissafin waƙa ga masu sauraron ku. A sauƙaƙe, za su adana lokacin masu sauraron ku saboda za su san ko abun ciki da suke nema yana cikin lissafin waƙa. Bugu da ƙari, za ku iya sa masu kallo su ji daɗin maraba zuwa tashar ku ta hanyar bidiyoyin gabatarwa, waɗanda ke da alaƙa don haɓaka riƙe masu sauraro.
2. Inganta lissafin waƙa don bincike
Inganta injin bincike (SEO) wani yanki ne mai mahimmanci na tallan YouTube kwanakin nan. Yayin da ya kamata ku inganta kowane taken bidiyo da sassan bayanin tare da madaidaitan kalmomin shiga, ya kamata ku yi haka don jerin waƙoƙinku. Wannan zai ba da damar gano lissafin waƙa ba kawai akan YouTube ba har ma akan injin bincike na iyayen kamfaninsa na Google. Muna ba da shawarar yin amfani da kayan aikin bincike na keyword don tantance madaidaitan kalmomi dangane da batutuwan da lissafin waƙa ke rufewa.
3. Tabbatar cewa an yi odar bidiyon yadda ya kamata
Mun riga mun ambata cewa lissafin waƙa zai ba ku damar ba da labari ga masu sauraron ku. Koyaya, don tabbatar da hakan ya faru, kuna buƙatar jera bidiyon ku a daidai tsari cikin lissafin waƙa. Misali, idan lissafin waƙa game da samfur ne, zai iya haɗawa da yadda ake yi, cirewa, da bidiyon bitar samfur. Zai fi kyau idan bidiyon buɗe akwatin ya fara zuwa, sannan kuma bitar samfurin da yadda ake yin bidiyo. Wannan zai tabbatar da cewa an ba da bayanai ga masu sauraron ku ta mataki-mataki - ta hanyar da za ta motsa sha'awar su ta yadda za su ci gaba da kallo.
4. Kula da ƙananan hotuna na bidiyo
Hotuna suna ɗaukar hankalinmu kafin kalmomi su yi, wanda shine dalilin da ya sa thumbnails na bidiyon ku na YouTube ke taka muhimmiyar rawa. Yayin aiwatar da aikin haɓaka lissafin waƙa, sa ido ga ɗan takaitaccen siffofi na duk ɗayan bidiyon da ke cikin lissafin waƙa. A sauƙaƙe, bai kamata a sami bidiyo guda ɗaya ba tare da ingantacciyar thumbnail ba. Don inganta manyan hotuna, kuna buƙatar hoto mai inganci, zai fi dacewa na wani abu mai ɗaukar ido kuma ya dace da abun cikin bidiyo. Hakanan zaka iya haɓaka hoton ta haɗa da jimlolin da za su iya ba da damar mai kallon YouTube nan take ya san abin da bidiyon ke ciki.
Kammalawa
Don haka, waɗannan su ne mafi kyawun hanyoyi guda huɗu don gina cikakkiyar jerin waƙoƙin YouTube don tallan alama. A ƙarshe amma ba kalla ba, yakamata ku bincika masu fafatawa don ganin yadda suke gina lissafin waƙa na nasu. Tabbas, bai kamata ku kwafi abin da suke yi ba. Koyaya, ba zai zama laifi ba ku ɗauki ganye daga littafinsu.
Kafin mu gama wannan labarin, muna so mu gaya muku game da SoNuker - kayan aikin software don masu ƙirƙira abun ciki na YouTube. saya hannun jari na YouTube, YouTube likes, da sauransu.
Har ila yau akan SoNuker
Jagoran ku don tayar da tsohuwar tashar YouTube: Sashe na 1 - Gyara tsoho
Da yawa suna loda bidiyo kaɗan sannan kuma sun manta da tashar gaba ɗaya. Sun dawo bayan 'yan makonni kuma sun ga cewa da kyar wani ya ga bidiyon. Idan kana daya daga cikin wadannan mutanen…
Nasihu don Samun ƙarin Masu biyan kuɗi na YouTube don Ba ku "Super Godiya"
A ranar 21 ga Yuli, 2021, YouTube ya fito da sabon salo wanda ya baiwa masu ƙirƙirar abun ciki wata hanya ta daban don samun kuɗi akan YouTube. Siffar, wacce ake kira Super Thanks, ita ce ƙari na huɗu zuwa…
Abubuwan Haɓakawa da Ƙarƙashin Rayuwa a matsayin Mahaliccin YouTube
Kasancewa mahaliccin abun ciki na YouTube yana da sha'awar kansa, yana jan hankalin matasa da yawa na dijital da masu sha'awar fitowa da tashoshi. Akwai fa'idodi da yawa waɗanda mutane da 'yan kasuwa za su iya…
comments